
 

 

MKATABA WA HUDUMA KWA MTEJA WA AQRB 
 

 JAMHURI YA MUUNGANO TANZANIA 

WIZARA YA UJENZI 

BODI YA USAJILI WA WABUNIFU MAJENGO 

NA WAKADIRIAJI MAJENZI 

 

 

 

 

 

 

 

MKATABA WA HUDUMA KWA MTEJA 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

2023/24 - 2025/26 

 



 

 

MKATABA WA HUDUMA KWA MTEJA WA AQRB 
 

YALIYOMO 

Dibaji …………………………………………………………………………………………. i 

1.0 Uanzishwaji ................................................................................................................. 1 

2.0 Dira, Dhima, Maadili Ya Bodi....................................................................................... 1 

2.1 Dira .......................................................................................................................... 1 

2.2 Dhima ...................................................................................................................... 1 

2.3 Maadili Ya Bodi ........................................................................................................ 1 

3.0 Majukumu Ya Bodi ...................................................................................................... 2 

4.0 Madhumuni Ya Mkataba ............................................................................................. 4 

5.0 Wateja Wa Bodi .......................................................................................................... 4 

6.0 Mwongozo Wa Utoaji Wa Huduma .............................................................................. 5 

7.0 Matarajio Ya Mteja ...................................................................................................... 6 

8.0 Viwango Vya Utoaji Wa Huduma ................................................................................ 6 

9.0 Wajibu Wa Bodi Kwa Mteja ......................................................................................... 8 

10.0 Haki Na Wajibu Wa Mteja ........................................................................................... 8 

10.1 Haki Za Mteja ........................................................................................................... 8 

10.2 Wajibu Wa Mteja................................................................................................... 9 

11.0 Utaratibu Wa Kupata Mrejesho ................................................................................... 9 

12.0 Jinsi Ya Kuwasiliana Na Bodi ...................................................................................... 9 

13.0 Ufuatiliaji Na Tathmini ............................................................................................... 11 

 

 



 

i 
 

DIBAJI 

Mkataba ya Huduma kwa Mteja ni mojawapo ya mfumo wa uboreshaji wa utendaji kazi 

ulioanzishwa na Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kupitia Programu ya 

Kuboresha Utumishi wa Umma ikiwa na lengo la kuziwezesha Taasisi za Umma 

zikiwemo Bodi za Serikali kutoa huduma bora kwa Umma.  

 

Bodi ya Usajili wa Wabunifu Majengo na Wakadiriaji Majenzi (AQRB) imepewa jukumu 

la kusimamia Sheria ya Usajili wa Wabunifu Majengo na Wakadiriaji Majenzi Na.4 ya 

mwaka 2010 na majukumu yake yameainishwa katika kifungu Na. 5 cha Sheria. 

Majukumu makuu yakiwa ni kusajili na kudhibiti mienendo ya Wabunifu Majengo, 

Wakadiriaji Majenzi, Wabunifu wa Ndani, Wabunifu wa Mandhari ya Nje, Wasanifu 

Teknolojia, Watathmini, Wasimamizi Ujenzi, Wasimamizi Mradi pamoja na Kampuni za 

Ushauri Elekezi katika fani hizo. 

 

Kwa kuzingatia umuhimu wa majukumu haya, Bodi imeandaa Mkataba wa Mteja ambao 

unaainisha huduma inazozitoa, viwango vya huduma ambavyo Mteja ana haki ya kupata 

na kuelezea utaratibu wa kupokea maoni na pongezi. Aidha, Mkataba huu unampa 

Mteja haki ya kuwasilisha malalamiko na utatuzi wa changamoto pale zinapojitokeza 

pamoja na njia za kuwasiliana na Bodi. 

 

Mafanikio ya Utekelezaji wa Mkataba huu yatategemea uhusiano mzuri wa kikazi kati ya 

Bodi na Mteja. Inatarajiwa kwamba mojawapo ya faida zitakazopatikana kutokana na 

matumizi ya Mkataba huu ni kuifanya Bodi kutoa huduma zenye ubora zaidi kwa Mteja. 

Tuna imani kwamba Mkataba utasaidia kufikia lengo la Bodi la kuziboresha huduma 

inazozitoa wakati wote kwa kutoa mrejesho kwa Bodi juu ya ubora wake ili kuweza 

kutimiza malengo yaliyokusudiwa na mkataba huu. 

Mkataba huu utatumika kwa muda wa miaka mitatu (3) kuanzia mwaka wa fedha 

2023/24 hadi 2025/26 japokuwa mapitio yanaweza kufanyika wakati wowote kadiri 

itakavyoonekana inafaa. 

                                                                        

Arch. Edwin J. Nnunduma 

MSAJILI
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1.0 UANZISHWAJI 
 

Bodi ya Usajili wa Wabunifu Majengo na Wakadiriaji Majenzi (Architects and 

Quantity Surveyors Registration Board) ilianzishwa kwa Sheria ya Bunge 

Na.16 ya mwaka 1997 ambayo tarehe 01 Oktoba, 2010 ilifutwa na nafasi 

yake kuchukuliwa na Sheria ya Usajili wa Wabunifu Majengo na Wakadiriaji 

Majenzi Na. 4 ya mwaka 2010 (Architects and Quantity Surveyors 

(Registration) Act No. 4 of 2010). 

2.0 DIRA, DHIMA, MAADILI YA BODI  

2.1 DIRA 

 
Mdhibiti wa Kisasa wa Taaluma za Ubunifu Majengo, Ukadiriaji Majenzi, 

Ubunifu wa Ndani, Ubunifu wa Mandhari ya Nje, Usanifu Teknolojia, 

Utathmini, Usimamizi Ujenzi, Usimamizi Mradi pamoja na Kampuni za 

Ushauri Elekezi katika fani hizo. 

2.2 DHIMA 

 
Kudhibiti mienendo ya Taaluma za Ubunifu Majengo, Ukadiriaji Majenzi, 

Ubunifu wa Ndani, Ubunifu wa Mandhari ya Nje, Usanifu Teknolojia, 

Utathmini, Usimamizi Ujenzi, Usimamizi Mradi pamoja na Kampuni za 

Ushauri Elekezi katika fani hizo kwa kusajili, kufuatilia, kukuza na kulinda 

weledi wa Taaluma kwa manufaa ya jamii. 

2.3 MAADILI YA BODI 

 
i. Uadilifu - Kutoa huduma kwa viwango vya juu kwa Maadili, Usiri, 

Uaminifu na Uadilifu, 

ii. Weledi - Kutekeleza majukumu kwa viwango vya juu vya Taaluma, 

Maadili na Umahiri, 

iii. Uwazi - Kutimiza wajibu kwa njia ya Kushirikisha Mteja, 
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iv. Kutopendelea - Kuwa Waadilifu, wenye Usawa, Wasiobagua, 

Wasiopendelea upande wowote na kuwa na Malengo katika Utoaji wa 

Huduma, 

v. Kazi ya Timu - Kufanya kazi kwa pamoja kupitia Mitandao na Ushirikiano,  

vi. Kuzingatia Mteja - Kutoa huduma bora ili kukidhi Matarajio ya Mteja. 

 

3.0 MAJUKUMU YA BODI 
 

Majukumu ya Bodi yameainishwa katika Kifungu Namba 5 cha Sheria ya 

Bodi ya Usajili wa Wabunifu Majengo na Wakadiriaji Majenzi Na. 4 ya 

Mwaka 2010 kama ifuatavyo: 

i. Kusajili na kutunza rejesta na rejesta ndogo za Wabunifu majengo, 

Wakadiriaji majenzi na kampuni zao, Wabunifu majengo wahitimu, 

Wakadiriaji majenzi wahitimu, Mafundi sanifu, Wasanifu michoro wa 

ndani na wa kigeni na kufanya maamuzi kuhusu maombi ya usajili wao 

kila mwaka, 

ii. Kuainisha ada za maombi, usajili, ada ya mwaka na ada nyingine kama 

itakavyohitajika, 

iii. Uthibiti wa shughuli na mwenendo wa Wabunifu majengo, Wakadiriaji 

majenzi na kampuni zao, Wabunifu majengo wahitimu, Wakadiriaji 

majenzi wahitimu, Mafundi wasanifu, Wasanifu michoro, 

iv. Kuingia maeneo ya ujenzi na kukagua kazi za ujenzi kwa lengo la 

kuthibitisha na kuhakikisha kwamba kazi hizo zinafanywa na kampuni za 

ubunifu majengo au za ukadiriaji majenzi zilizosajiliwa na kwamba kazi 

hizo zinafuata Kanuni na Sheria zote za nchi ikijumuisha matakwa ya 

usalama, uwekaji wa bango ambalo linaonyesha jina la mradi, majina, 

anuani, simu na barua pepe za mteja, Mbunifu majengo, Mkadiriaji 

majenzi, kibandiko cha usajili wa mradi na kuchukua hatua za kisheria 

dhidi ya wanaokiuka, 
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v. Kuendeleza, kufuatilia na kutoa fursa za kujiendeleza kitaaluma na vifaa 

vya masomo na mafunzo ya ubunifu majengo, ukadiriaji majenzi na 

masomo yanayohusiana na hayo, 

vi. Kuendesha mitihani au usaili wa kitaaluma kwa lengo la kuthibitisha 

uwezo wa kufanya kazi kama Wabunifu majengo au Wakadiriaji majenzi 

waliohitimu kitaaluma au waliopata mafunzo ya kutosha kivitendo katika 

ubunifu majengo au ukadiriaji majenzi kama inavyoweza kuidhinishwa na 

Bodi, 

vii. Kutayarisha machapisho na usambazaji wa jumla wa vifaa 

vilivyozalishwa kuhusiana na kazi na shughuli za Bodi, 

viii. Kushirikiana na Taasisi nyingine zinazohusika na ubunifu majengo, 

ukadiriaji majenzi na masuala yanayohusiana, 

ix. Kutoa vyeti vya kitaaluma na tuzo nyingine za Bodi kwa mitihani 

inayoendeshwa na Bodi, 

x. Kuchukua hatua za kinidhamu dhidi ya Wabunifu majengo, Wakadiriaji 

majenzi na Wataalamu wengine wa kati waliosajiliwa na Bodi, 

xi. Kusajili kazi au miradi ya ujenzi, 

xii. Kutoa huduma za ushauri kwa umma na katika sekta ya ujenzi, 

xiii. Kukuza na kusimamia mwenendo, maadili na uadilifu wa kitaaluma wa 

Wabunifu majengo, Wakadiriaji majenzi na kampuni yanayofanya au 

kuendesha kazi zao ndani ya Tanzania, 

xiv. Kusimamia na kudhibiti mashindano ya ubunifu majengo, 

xv. Kukuza uelewa na kuelimisha umma juu taaluma ya ubunifu majengo na 

ukadiriaji majenzi pamoja na majukumu na wajibu wa Wabunifu majengo 

na Wakadiriaji majenzi, na 

xvi. Kutekeleza majukumu mengine yoyote ambayo yana maslahi ya Umma 

ambayo Waziri anaweza kwa maandishi kuyatolea maelekezo. 
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4.0 MADHUMUNI YA MKATABA 
 

Madhumuni ya Mkataba huu ni kumfahamisha Mteja kuhusu upatikanaji wa 

huduma, aina na viwango vya ubora wa huduma za Bodi. Aidha, Mkataba 

umelenga katika kukuza uelewa wa Mteja kuhusu haki na wajibu wake na 

namna ya kushughulikia malalamiko pale ambapo huduma hazikidhi 

matarajio yake. Masuala muhimu ya kuzingatiwa ni: 

i. Kufuatilia na kupata taarifa sahihi kuhusu Mteja na mahitaji yake ikiwa 

ni pamoja na viwango vya huduma muhimu ambazo anastahili 

kuzipata, 

ii. Kupata taarifa ya Mteja kwa kuzingatia maeneo muhimu ya matokeo 

na malengo yaliyokubalika katika Mpango Mkakati wa Bodi, 

iii. Kutoa utaratibu wa namna ya kuwasilisha malalamiko na jinsi ya 

kuyashughulikia endapo yatajitokeza, 

iv. Kutoa elimu ya haki na wajibu kwa Mteja, 

v. Kutoa utaratibu wa kupata mrejesho, 

vi. Kupata maelezo ya kufika katika ofisi za Bodi, na 

vii. Kufuatilia na kutathmini Mkataba wa Huduma kwa Mteja. 

 

5.0 WATEJA WA BODI 
 

i. Wizara ya Ujenzi, 

ii. Wataalamu na Kampuni za Ushauri Elekezi zilizosajiliwa na Bodi, 

iii. Chama cha Wabunifu Majengo Tanzania (AAT), Taasisi ya Wakadiriaji 

Majenzi Tanzania (TIQS) na Vyama vya Wataalamu katika sekta ya 

Ujenzi, 

iv. Wahitimu na Wanafunzi wa Vyuo Vikuu katika fani za Ubunifu 

Majengo, Ukadiriaji Majenzi ikijumuisha kada za Fundi Mchundo na 

Wachoraji wa Ramani za ujenzi, 

v. Wanafunzi wa Shule za Msingi na Sekondari katika fani za masomo ya 

Sayansi, 

vi. Waajiriwa wa Bodi, 
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vii. Bodi zinazosimamia Sheria na Wakala zilizo chini ya Wizara ya Ujenzi, 

viii. Asasi zisizo za Serikali, 

ix. Bodi na Vyama vya Taaluma nyingine, 

x. Waendelezaji wa Miundombinu, 

xi. Vyuo Vikuu na Taasisi za Mafunzo zitoazo taaluma za Ubunifu 

Majengo, Ukadiriaji Majenzi,  

xii. Halmashauri za Manispaa, Miji na Majiji, 

xiii. Vyombo vya Habari, 

xiv. Vyombo vya Ulinzi na Usalama, 

xv. Wizara na Idara nyingine za Serikali, Mamlaka na Wakala nyingine 

zinazosimamia Sheria nyingine za nchi, 

xvi. Wadau wa Maendeleo na Taasisi za Kidiplomasia, 

xvii. Ofisi ya Bunge, 

xviii. Mahakama na 

xix. Taasisi zinazosimamia Sheria za Majengo nje ya nchi. 

 

6.0 MWONGOZO WA UTOAJI WA HUDUMA 
 

i. Kuwajibika, 

ii. Kutii Serikali, 

iii. Kutoa huduma bora kwa uwazi, 

iv. Kutoa majibu sahihi na kwa wakati, 

v. Kuwa wawazi katika utendaji, 

vi. Kufuatilia na kuperemba kazi, 

vii. Kumjali na kumheshimu mteja, 

viii. Matumizi sahii ya taarifa, 

ix. Kuzingatia viwango, weledi na maadili ya taaluma, 

x. Kuzingatia huduma inayotolewa inaendana na thamani ya fedha 

zinazotumika,   

xi. Kuwa tayari kujifunza na kubadilika, na 

xii. Kutoa huduma kwa kutumia Teknolojia ya Kisasa. 
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7.0 MATARAJIO YA MTEJA 
 

i. Kupokelewa vizuri, 

ii. Kusikilizwa, 

iii. Kuheshimiwa, 

iv. Kutunziwa siri, 

v. Kupata taarifa sahihi, 

vi. Kupata huduma bora bila upendeleo, 

vii. Kupatiwa huduma kwa wakati, 

viii. Kupata ushauri sahihi wa kitaalamu, 

ix. Kupata mrejesho, na 

x. Kutozwa ada ya huduma inavyostahili. 

 

8.0 VIWANGO VYA UTOAJI WA HUDUMA 
 
 AINA YA HUDUMA MUDA UNAOTUMIKA 

KUTOA HUDUMA 
i.  Kukiri kupokea barua, barua pepe na 

nukushi 
Ndani ya siku tatu (3) za 

kazi 

ii.  Kupokea simu Ndani ya miito mitatu (3) 
 

iii.  Kujibu malalamiko ya Mteja kwa maandishi Ndani ya siku saba (7) za 

kazi 

iv.  Kutoa taarifa kwa Mteja Ndani ya siku tano (5) za 
kazi 

v.  Kujibu maombi ya likizo ya mtumishi Ndani ya siku tatu (3) za 
kazi 

vi.  Kuandaa taarifa za mafao ya wanaostaafu Ndani ya miezi sita (6) 

kabla ya mtumishi kustaafu; 

 
vii.  Kulipa mishahara ya Watumishi Ndani ya siku mbili (2) za 

kazi baada ya kupokea 

“Payroll” 

viii.  Kuwasilisha makato ya mishahara kwenye 
Taasisi husika 

Ndani ya siku tatu (3) za 
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kazi baada ya kupokea hati 

za makato 

ix.  Kutoa hati za malipo kwa Wazabuni wa 
miradi na huduma 

Ndani ya siku saba (7) za 

kazi baada ya kupokea 

huduma au vifaa  

 

x.  Kulipa stahili na madai ya Wafanyakazi Ndani ya siku tatu (3) za 
kazi 
 

xi.  Kujibu hoja za ukaguzi Ndani ya siku kumi na nne 
(14) 
 

xii.  Kutekeleza hoja za ukaguzi Ndani ya siku thelathini (30) 
 

xiii.  Kununua vifaa vinavyoombwa na watumiaji Ndani ya siku kumi na nne 

(14). 

xiv.  Kugawa vifaa vya ofisi kwa wahusika Ndani ya siku tatu (3) za 
kazi baada ya kukaguliwa 
na kupokelewa kutoka kwa 
Wazabuni 

xv.  Kuandaa mahitaji na hadidu za rejea ili 
kutangaza zabuni za Kitaifa 

Ndani ya siku saba (7) na 

za Kimataifa ndani ya siku 

ishirini na moja (21) 

xvi.  Kuchambua zabuni na kutoa mapendekezo 
ya tuzo za wazabuni na kupata idhini ya 
Bodi 

Ndani ya siku kumi na nne 
(14) 

xvii.  Kukagua na kutengeneza vifaa Ndani ya siku saba (7) 
baada ya kupata taarifa 
 

xviii.  Kukagua na kutengeneza mifumo ya 
kompyuta 

Ndani ya siku tatu (3) baada 
ya kupata taarifa 
 

xix.  Kupokea miadi siku zote za kazi Kuanzia saa mbili (2:00) 
asubuhi hadi saa kumi 
(10:00) jioni 

xx.  Kujibu maswali kutoka Bunge la Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania, tovuti ya Serikali, 
tovuti ya Wizara na vyombo vya Habari 
 

Ndani ya siku saba (7) za 
kazi 

xxi.  Kuhuisha taarifa katika tovuti ya Bodi Kila baada ya siku saba (7) 
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xxii.  Kuandaa Mpango wa Mafunzo ya 
Watumishi 

Kila mwaka kwa kuzingatia 

mahitaji 

 
 

 

9.0 WAJIBU WA BODI KWA MTEJA 
 

i. Kutoa huduma kwa kuzingatia viwango vilivyokubalika,  

ii. Kutoa utaratibu wa upatikanaji wa huduma,  

iii. Kushughulikia malalamiko na maoni ya wateja kwa wakati, 

iv. Kutunza siri za wateja, na 

v. Kuwaheshimu wateja. 

10.0 HAKI NA WAJIBU WA MTEJA 

10.1 HAKI ZA MTEJA 

 
i. Kupatiwa nakala ya Mkataba wa Huduma kwa Mteja bila malipo, 

ii. Kusikilizwa kwa mahitaji ya Mteja, 

iii. Kuelimishwa kuhusu haki na wajibu wa Mteja kulingana na vipengele 

vya Mkataba, 

iv. Kupata huduma stahiki kwa wakati, 

v. Kupata fursa ya kutoa pongezi, malalamiko au maoni, 

vi. Kupata majibu stahiki kulingana na hoja iliyoletwa, 

vii. Kupata mrejesho wa malalamiko au maoni, 

viii. Kukata rufaa kwa kuzingatia taratibu, 

ix. Kupewa faragha,  

x. Kutunziwa siri, 

xi. Kuhudumiwa kwa heshima, na 

xii. Kupatiwa huduma bila upendeleo. 
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10.2 WAJIBU WA MTEJA 

 
i. Kupokea, kusoma na kuelewa vipengele vya Mkataba wa Huduma 

kwa Mteja, 

ii. Kutoa ushirikiano, 

iii. Kutunza siri, 

iv. Kutoa taarifa kwa usahihi na kwa wakati, 

v. Kuzingatia Sheria, Kanuni, Taratibu, Miongozo na Nyaraka, 

vi. Kuzingatia miadi na muda wa kazi, 

vii. Kulipa ada na tozo zinazotakiwa. 

11.0 UTARATIBU WA KUPATA MREJESHO 
 

Bodi ya Usajili wa Wabunifu Majengo na Wakadiraji Majenzi itapokea 

pongezi, malalamiko na maoni kutoka kwa Mteja kwa njia ya maandishi 

kupitia sanduku la maoni, barua, barua pepe, simu tovuti  au ana kwa ana. 

Utaratibu huu unalenga kupata taarifa kutoka kwa Mteja ili kuweza 

kuboresha huduma kwa Mteja. 

12.0 JINSI YA KUWASILIANA NA BODI 
 

Kwa mawasiliano na ofisi za Bodi ya Usajili wa Wabunifu Majengo na 

Wakadiriaji Majenzi unaweza kufika ofisini, kupiga simu au kutuma barua 

kwa njia ya posta, nukushi au barua pepe kupitia anuani zifuatazo: 

 

Ofisi ya Makao Makuu 

Bodi ya Usajili wa Wabunifu Majengo na 

Wakadiraji Majenzi, 

9 Mtaa wa AQRB, 

S. L. P. 2377, 

41101 TAMBUKARELI, DODOMA.  

Simu: +255262160370 

           +255262160371  

Barua pepe:  info@aqrb.go.tz  

Tovuti: www.aqrb.go.tz  

 

Ofisi ya Kanda ya Kati, 

Bodi ya Usajili wa Wabunifu Majengo na 

Wakadiraji Majenzi, 

11 Mtaa wa Jamatini, 

S. L. P. 2377, 

41101 VIWANDANI, DODOMA. 

Simu:+255262323858  

Barua pepe:  icz@aqrb.go.tz  

Tovuti:www.aqrb.go.tz  

 

mailto:info@aqrb.go.tz
http://www.aqrb.go.tz/
mailto:icz@aqrb.go.tz
http://www.aqrb.go.tz/
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Ofisi ya Kanda ya Kaskazini, 

Bodi ya Usajili wa Wabunifu Majengo na 

Wakadiraji Majenzi, 

5 Mtaa wa Wachaga, 

S. L. P. 11604, 

23104 ARUSHA. 

Simu: +255272547146  

Barua pepe:  inz@aqrb.go.tz  

Tovuti: www.aqrb.go.tz 

Ofisi ya Kanda ya Kusini, 

Bodi ya Usajili wa Wabunifu Majengo na 

Wakadiraji Majenzi, 

04 Mtaa wa Sabasaba, 

S. L. P. 2377, 

53101 MBALIZI ROAD, MBEYA CBD. 

Simu: +255252502590 

Barua pepe:  isz@aqrb.go.tz  

Tovuti: www.aqrb.go.tz 

 

Ofisi ya Kanda ya Mashariki, 

Bodi ya Usajili wa Wabunifu Majengo na 

Wakadiraji Majenzi, 

5 Barabara ya Pamba, 

S. L. P. 72673, 

11101 KIVUKONI, ILALA, DAR ES 

SALAAM. 

Simu: +255222110292  

Barua pepe:  esternzone@aqrb.go.tz  

Tovuti: www.aqrb.go.tz 

 

Ofisi ya Kanda ya Ziwa, 

Bodi ya Usajili wa Wabunifu Majengo na 

Wakadiraji Majenzi, 

16 Barabara ya Station, 

S. L. P. 2377, 

33101 MWANZA.  

Simu: +255282540830  

Barua pepe:  ilz@aqrb.go.tz  

Tovuti: www.aqrb.go.tz  

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

mailto:inz@aqrb.go.tz
http://www.aqrb.go.tz/
mailto:isz@aqrb.go.tz
http://www.aqrb.go.tz/
mailto:esternzone@aqrb.go.tz
http://www.aqrb.go.tz/
mailto:ilz@aqrb.go.tz
http://www.aqrb.go.tz/
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Ramani ya Tanzania ikionesha mgawanyo wa shughuli za Bodi kwa ofisi za 

Kanda; 

 

13.0 UFUATILIAJI NA TATHMINI 
 

Bodi ya Usajili wa Wabunifu Majengo na Wakadiriaji Majenzi itafurahi 

kupata mrejesho wa namna inavyotoa huduma ili kuweza kutekeleza kwa 

ufasaha Ufuatiliaji na Tathmini ya utendaji kazi wa Bodi inapotoa huduma 

kwa Mteja kwa kuzingatia Mkataba wa Huduma kwa Mteja. Katika 

Ufuatiliaji na Tathmini Bodi tutatekeleza yafuatayo;  

i. Kupokea pongezi, malalamiko na maoni kwa ajili ya kuboresha 

huduma kwa Mteja,  

ii. Utekelezaji wa mkataba huu utafuatiliwa na kufanyiwa tathmini na 

Mteja kila anapokamilisha kupatiwa huduma kwa kujaza dodoso lenye 
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maswali kuhusu huduma aliyopatiwa kulingana na Mkataba wa 

Huduma kwa Mteja, 

iii. Zoezi la Ufuatiliaji na Tathmini litafanywa na Bodi kila mwisho wa 

mwaka kwa kumshirikisha Mteja ili kubaini mafanikio au changamoto 

zilizojitokeza. Matokeo ya tathmini hii yatasaidia kufanya maboresho 

ya utendaji kazi wa Bodi, 

iv. Zoezi la Ufuatiliaji na Tathmini litafanywa na Mtaalam Huru kila 

baada ya miaka mitatu kutathmini ufanisi wa utekelezaji wa huduma 

zinazotolewa na Bodi kulingana na Mkataba wa Huduma kwa Mteja ili 

kuweka vigezo vipya vya upimaji wa Bodi, 

v. Matokeo ya Ufuatiliaji na Tathmini yatatangazwa kwa uwazi kwenye 

vyombo vya habari ili kutoa mrejesho kwa Mteja na Watumishi wa Bodi 

ili kufanya maboresho ya utendaji kazi. 

 


