

**BODI YA USAJILI WA  
WABUNIFU MAJENGO NA  
WAKADIRIAJI MAJENZI (AQRB)**



**SHINDANO LA INSHA KWA  
WANAFUNZI WA SHULE  
ZA MSINGI NA  
SEKONDARI, MWAKA  
2024/25**

**TAARIFA ZA USHINDANI NA  
NAMNA YA KUMPATA MSHINDI**

**1.0 Utangulizi:**

Bodi ya Usajili wa Wabunifu Majengo na Wakadiriaji Majenzi ni Taasisi ya Serikali inayosimamia Sheria Na.4 ya mwaka 2010. ya Usajili wa Wabunifu Majengo na Wakadiriaji Majenzi na mojawapo ya shughuli zake ni kusajili na kuratibu mienendo ya wataalamu katika fani za Ubunifu Majengo na, Ukadiriaji Majenzi hapa Nchini.

Ili kukuza uelewa kwa jamii hasa kwa Wanafunzi wa shule za Msingi na Sekondari, Bodi imeona ni vyema mwaka huu kuwashirikisha tena wanafunzi wa Shule za Msingi na Sekondari (kidato 1 hadi 6) kuandika Insha kueleza jinsi wanavyozielewa fani za Ubunifu Majengo (Architecture) na Ukadiriaji Majenzi (Quantity Surveying) lengo likiwa ni kupanua ufahamu wa taaluma hizi na kuweza kuwashawishi ili wasomee fani hizi baada ya kumaliza masomo yao ya sekondari.

**2.0 Sifa za Kushiriki:**

Wanaoruhusiwa kushiriki mashindano ya Insha ni wanafunzi walio katika shule za Msingi na Sekondari Tanzania Bara.

**3.0 Insha zinahusu nini?**

**(a)Shule za Msingi;**

- (i) Kwa uelewa wako elezea ni Ujenzi wa majengo ya aina gani yanahusisha Wabunfu

Majengo na Wakadiriaji Majenzi hapa Tanzania?

- (ii) Elezea lini na wapi ulisikia habari za wabunifu majengo na wakadiriaji majenzi hapa Nchini.

**(b) Shule za Sekondari (kidato 1-4)**

- (i) Taja na ueleze aina ya waendelezaji wanaoweza kutumia Wabunifu Majengo na Wakadiriaji Majenzi.
- (ii) Taja na elezea majukumu ya waendelezaji uliowataja kwa ufupi.
- (iii) Kwa uelewa wako ni masomo yapi yanayofundishwa Sekondari na yanafanana hasa na fani za Ubunifu Majengo na Ukadiriaji Majenzi.

**(c) Shule za Sekondari (kidato 5-6)**

- (i) Taja na elezea vifaa anavyoweza kutumia Mbunifu Majengo wakati anatekeleza kazi zake za kitaalam.
- (ii) Taja na elezea vifaa anavyoweza kutumia Mkadiriaji Majenzi wakati anatekeleza kazi zake za kitaalam.
- (iii) Taja vyo vikiu vitatu vinavyofundisha fani za ubunifu majengo na ukadiriaji majenzi.
- (iv) Taja fani mbili (2) zinazofanana na fani ya ubunifu majengo.
- (v) Taja fani mbili (2) zinazofanana na fani ya Ukadiriaji Majenzi.

**4.0 Lugha na Namna yakuandika**

Lugha itakayotumika katika kuandika Insha ni Kiswahili/kiingereza. Mwandishi anaweza kuomba ushauri kutoka kwa mtu yeyote. Insha iandikwe kwa mkono, **Isipigwe Chapa** mahali popote. Maandishi yasizidi **kurasa tatu** katika karatasi nyeupe zenye ukubwa usiozidi sentimeta 21 kwa 30('A4 size').

**Angalizo:** Wanafunzi watakaokiuka masharti watafutwa matokeo yao.

**5.0 Namna ya kumpata mshindi:**

**5.1 Vigezo vitakavyotumika katika Kuamua**

Jopo la Waamuzi litachambua uelewa wa mwanafunzi kuhusu mada na mambo ya utambulisho. Pia waamuazi wataangalia uzingatiaji wa masharti yaliyoainishwa kwenye Tangazo.

**5.2 Mgawanyo wa Alama Zitakazotolewa Kuamua Washindi :**

Alama za maamuzi zitakuwa Kama ifuatavyo;

1.	Mwandiko na urahisi wa kusomeka	5
2.	Uelewa wa somo linalolengwa	20
3.	Uhusiano wa kilichopo kwenye Insha na somo lenyewe	40
4.	Matumizi ya Lugha	15
5.	Mantiki katika mtirriiko wa mawazo	20

**6.0 Zawadi**

**6.1 Shule za Msingi.**

Washindi	Zawadi
Wa Kwanza Kitaifa	300,000=
Wa Pili Kitaifa	200,000=
Wa Tatu Kitaifa	100,000=
Washindi wa kila Mikoa	100,000=
Shule itakayotoa Mshindi wa Kitaifa	300,000=
Shule itakayoongoza idadi ya Washiriki	300,000=

**6.2 (kidato 1 hadi 4)**

Wa kwanza Kitaifa	500,000=
Wa Pili Kitaifa	300,000=
Wa Tatu kitaifa	200,000=
Washindi wa Mikoa	100,000=
Shule iitakayotoa mshindi wa kitaifa	300,000
Shule itakayoongoza katika ushiriki	300,000=

**6.3 Kidato (5 hadi 6)**

Wa kwanza Kitaifa	500,000=
Wa Pili Kitaifa	300,000=
Wa Tatu Kitaifa	200,000
Washindi wa Mikoa	100,000=
Shule itakayotoa mshindi wa kitaifa	300,000=
Shule itakayoongoza	300,000=

katika ushiriki	
-----------------	--

## 7.0 Utambulisho wa Mwanafunzi.

Taarifa za mwandishi zijazwe  
Katika fomu iliyoambatanishwa  
Na kupigwa muhuri na mkuu wa  
Shule baada ya kuhakikishiwa na  
Mwanafunzi

## 8.0 Mwisho wa Kupokea Insha na Utoaji wa Matokeo:

**Tarehe 31 Augosti, 2024** ni  
mwisho wa kupokea Insha.

## 9.0 Namna Ya Kutuma:

Insha iwekwe kwenye bahasha  
ikiambatanishwa na fomu  
iliyofafanuliwa hapo juu (7.0).

Juu ya bahasha andika anwani  
ifuatayo:-

### **'SHINDANO LA INSHA MWAKA 2024/25'**

Msajili,  
Bodi ya Usajili wa Wabunifu  
Majengo na Wakadiraji  
Majenzi(AQRB)  
Makao Makuu Dodoma  
9 Mtaa wa AQRB,  
41101 tambukareli,Dodoma.  
Simu +255 262160370;  
Barua pepe [info@aqrb.go.tz](mailto:info@aqrb.go.tz)  
Tovuti [www.aqrb.go.tz](http://www.aqrb.go.tz)

**Insha ziwasilishwe Kwa njia  
ya Posta barua pepe au Kwa  
mkono katika ofisi za Bodi  
zilizopo Dodoma S.L.P  
2377,Dar Es Salaam Ghorofa**

**ya pili jengo la Tetex S.L.P  
72673, Mwanza S.L.P 807  
Railway RD, Mbeya S.L.P 635  
au Arusha S.L.P 11604  
Wachaga RD .**

Washindi watatu wa ngazi ya  
Kitaifa watachukua zawadi zao  
mahali na siku iliyopangwa na  
Bodi kutoa zawadi ikiwa  
watapenda kufanya hivyo. Bodi  
itagharamia usafiri na malazi kwa  
washindi hao..

Kwa maelezo zaidi, wasiliana na  
Ofisi ya **Msajili** kwa anwani  
iliyotajwa hapo juu.Tangazo pia  
linapatikana kwenye Tovuti ya  
Bodi.([www.aqrb.go.tz](http://www.aqrb.go.tz))

**BODI YA USAJILI WA WABUNIFU MAJENGO NA WAKADIRIAJI MAJENZI**  
(Chini ya Sheria Na. 4 ya Mwaka 2010)



(Fomu ya Kiambatanisho ya Insha)

<b>TAARIFA MUHIMU ZA MWANAFUNZI</b>		
<b>JINA LA SHULE</b>		
<b>ANU ANI YA SHULE</b>		
<b>KATA SHULE ILIKO</b>		
<b>TARAFI SHULE ILIKO</b>		
<b>WILAYA NA MKOA</b>	<b>WILAYA</b>	<b>MKOA</b>
<b>JINA LA MWANAFUNZI</b> (Andika majina matatu)		
<b>UMRI WA MWANAFUNZI</b>		
<b>JINSIA</b> (Weka alama ya tiki ✓)	<b>MWANAUME</b>	<b>MWANAMKE</b>
<b>DARASA / KIDATO</b>		
<b>JINA LA MZAZI / MLEZI</b>		
<b>ANUANI NA NAMBA YA SIMU YA MZAZI / MLEZI</b>		
<b>JINA LA MWALIMU MKUU</b>		
<b>NAMBA YA SIMU YA MWALIMU MKUU</b>		
<b>BARUA PEPE YA MWALIMU MKUU</b>		
<b>SAHIHI YA MWALIMU MKUU</b>	<b>SAHIHI</b>	<b>MUHURI WA SHULE</b>